• dutse veneer siding
Jan . 06, 2024 14:36 Komawa zuwa lissafi

Menene Tutar Tuta? - Rufe dutse

Menene Flagstone?

Don haka, bari mu amsa tambaya mafi mahimmanci - menene flagstone?

Bari mu fara da abin da aka yi da dutsen tuta. Flagstone kalma ce ta gaba ɗaya da ake amfani da ita don ta ƙunshi duk abin da ake kira sedimentary and metamorphic rock wanda ya rabu gida biyu. Wadannan duwatsun suna rarrabu a dabi'a tare da layin layi na duwatsun. Ya ƙunshi kewayon duwatsu masu ruɗi daban-daban, ana amfani da wannan kalmar don kwatanta nau'ikan dutse da aka shimfiɗa a matsayin "tutoci" a cikin alamu.

Kowane nau'in dutsen tuta yana da fasalinsa, amma akwai wasu bambance-bambancen da suka fi shahara, gami da bluestone, farar ƙasa, da dutsen yashi. Kuma tare da irin wannan nau'in kewayawa, akwai kuma yawancin suna amfani da irin wannan dutsen.

Ana aiwatar da tutoci ta hanyoyi da yawa, gami da:

  • Rufi
  • Falo
  • Tafiya  
  • Wuraren wuta
  • Matakai
  • tsakar gida
  • Gidaje.  

Bugu da ƙari, tare da kewayon launuka, daga shuɗi zuwa ja, launin ruwan kasa, da gauraye bambance-bambance, kowane mai gida zai iya samun abin da yake nema. Kuma don inganta shi gabaɗaya, an gina tutoci don ɗorewa, suna ba da kusan shekaru 50 na dorewa tare da jure yanayin zafi, daskare, da ruwan sama.

Nau'in Dutsen Tuta

Ozark Flagstone

Akwai nau'ikan dutsen tuta iri-iri da yawa da ake samu a yau. Tare da kowane yana ba da fasali daban-daban, da kuma fa'idodi da la'akari da yawa, muna rushe kowane nau'in manyan duwatsun tuta don taimaka muku da bincikenku. Mu nutse a ciki!

1. Slate

Slate yana ɗaya daga cikin sanannun nau'ikan dutsen tuta da ake samu. Wannan dutse dutse ne mai ƙayatarwa wanda aka lulluɓe shi da ma'adanai masu kama da yumbu. Slate yawanci ya fi sauran duwatsu laushi, kamar dutsen yashi ko quartzite, kuma yana da laushi sosai. Tare da waɗannan halaye, yana ba da kamannin tsoho-kamar. 

Ana samun Slate mafi yawa a Pennsylvania, Virginia, Vermont, da New York, kuma yana zuwa cikin launin toka na azurfa, kore, da bambancin jan karfe.

Ribobi:

  • Sauƙi don chisel da siffa
  • Mafi dacewa don suturar bango

Fursunoni:

  • Rabe cikin sauƙi
  • Iyakance samuwa a cikin manyan masu girma dabam
  • Yana buƙatar hatimi don juriyar tabo 

2. Dutsen Sand

Sandstone dutse ne mai ratsa jiki wanda ke samuwa ta hanyar yashi, kamar yadda sunan yake nunawa. Daga cikin nau'ikan dutsen tuta, wannan yana ba da ɗayan mafi kyawun zamani ko kamanni na ƙasa. 

Yawanci ana samun su a kudu maso gabas, Sandstone yana ba da kewayon tsaka tsaki, launuka na ƙasa. Sandstone na iya zuwa cikin launuka masu laushi masu laushi daga m zuwa ja, gami da ruwan hoda, buckskin, zinare, da ja mai duhu don zaɓi mai yawa. 

Ribobi:

  • Yana ba da yanayin sanyi mai sanyi a lokacin rani
  • Mai jure yanayin yanayi mai yawa, nau'ikan cushe tam

Fursunoni:

  • Porous
  • Yana son sha ruwa wanda ke haifar da lalacewa a cikin daskare/narkewar hawan keke
  • Dole ne a rufe don guje wa tabo 
  • 3. Basalt

    Basalt babban dutse ne, ko dutsen mai aman wuta. Yana son zama mai sauƙi da sauƙi kuma ana samun shi a Montana da British Columbia. 

    Tare da launin toka na halitta, beige, ko bambancin baƙar fata, Basalt yana da kyau ga waɗanda ke neman zaɓin dutse mai sanyaya.

    Ribobi:

    • Yana ba da babban rufi
    • Abubuwan sha na sauti

    Fursunoni:

    • Za a iya kallon maras ban sha'awa na tsawon lokaci

      4. Quartzite 

    • what is flagstone made of
      Katangar dutse

      Quartzite wani nau'i ne na dutsen metamorphosed. Yana ba da fili mai sheki, santsi don bayyanar mara tsufa wanda ke jure gwajin lokaci. 

      Mafi yawanci ana samun su a Idaho, Oklahoma, da Arewacin Utah, Quartzite yana ba da ɗayan mafi girman jeri na launuka daban-daban na dutsen tuta. Yana iya zuwa a cikin tabarau na azurfa da zinariya, da kuma haske tans, blue, launin toka, da kuma kore. 

      Ribobi:

      • Mai jurewa sawa da tsagewa
      • Mai jure ruwan sama da sinadarai masu tsauri 
      • Falo ce mara zamewa
      • Yana ba da ƙarin tabo juriya fiye da sandstone

      Fursunoni:

      • Mai yiwuwa ga etching
      • Zai iya zama da wuya a siffata
      • Yana buƙatar kulawa na yau da kullun 

      5. Dutsen farar ƙasa

      Dutsen farar ƙasa yana ɗaya daga cikin duwatsun da aka fi sani da sedimentary. Wannan dutse yana kunshe da calcite kuma yana ba da fili mai tsaga na halitta wanda za'a iya goge shi. Yana oyan bayar da mafi m dutse gama. 

      An samu a Indiana, Dutsen farar ƙasa ya zo da launuka iri-iri. Kewayon launuka sun haɗa da launin toka, m, rawaya, da baki. 

      Ribobi:

      • Manufa don yanayin danshi
      • Mai jure yanayi
      • Dorewa

      Fursunoni:

      • Mai tsananin nauyi
      • Mai saurin lalacewa daga acid

      6. Travertine

      Azurfa Travertine

      Travertine wani nau'i ne na farar ƙasa da aka haɗa, duk da haka yana ba da wasu halaye daban-daban. 

      Saboda abun da ke tattare da dutsen farar ƙasa, travertine yana son samun yanayin yanayi tare da ramuka daban-daban. Ana samun wannan abu a Oklahoma da Texas galibi amma ana iya gano shi a cikin jihohin Yamma a Amurka. Yawanci, travertine ya zo a cikin launuka daban-daban na launin ruwan kasa, launin ruwan kasa, da launin toka.

      Ribobi:

      • Mai ɗorewa
      • Dutse mafi girma
      • Ya rage sanyi
      • Mai girma don waje

      Fursunoni:

      • Zai iya zama ƙalubale don gamawa 
      • Tauri don kiyayewa saboda ramukan saman

      7. Bluestone

      Bluestone wani nau'i ne na dutse mai launin shuɗi-launin toka. Koyaya, ba kamar dutsen sandstone ba, yana ba da ƙari mai yawa. Saboda wannan yawa. bluestone yana son samun fili mai lebur tare da m rubutu, yana ba da kyan gani don sararin ku. 

      An fi samun Bluestone a jihohin Arewa maso Gabas, kamar Pennsylvania da New York. Kuma, kamar yadda sunan ya nuna, ya fi zuwa a cikin inuwar shuɗi, da launin toka da shunayya. 

      Ribobi:

      • Mai yawa
      • Tauri mai tsauri
      • Fuskar da ba zamewa ba
      • Rike har zuwa lokacin sanyi mai tsanani

      Fursunoni:

      • Yana buƙatar daidaitaccen hatimi don adana launi
      • Dole ne a rufe don tsayayya da lalacewar chlorine ko ruwan gishiri
      • Yana buƙatar rufewa don kare shi daga tabo da tabo

      8. Dutsen Tutar Arizona

      what type of stone is flagstone
      Arizona Flagstone

      Dutsen tutar Arizona nau'in dutse ne. An fi amfani da wannan kayan don yin wuraren patio, saboda ikonsa na kasancewa da sanyi sosai a lokutan zafi.

      Ana samun manyan duwatsun tutocin Arizona a cikin inuwar ruwan hoda, da kuma ja don gamawa mai dumi. 

      Ribobi:

      • Yana ba da yanayin sanyi mai sanyi a lokacin rani
      • Mai jure yanayin yanayi mai yawa, nau'ikan cushe tam

      Fursunoni:

      • Porous
      • Yana son sha ruwa wanda ke haifar da lalacewa a cikin daskare/narkewar hawan keke
      • Dole ne a rufe don guje wa tabo 

      Abubuwan da za a yi la'akari da su Lokacin Zabar Tuta

      Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari da su lokacin bincika nau'ikan tuta da launuka iri-iri da yanke shawarar inda za ku aiwatar da wannan kyakkyawan abu a cikin ƙirar ku. 

      Kafin yin aikin tukwane, tabbatar da:

      • Zaɓi dutsen tuta wanda ya zo cikin nau'ikan siffofi, girma, da kauri don ɗaukar ƙirar ku. 
      • Ka guje wa dutsen tuta mai kyalli, saboda yakan rasa kyalli tsawon shekaru na lalacewa da tsagewa. 
      • Ka tuna cewa dutse mai launin haske sau da yawa yakan ƙare da zama mai laushi fiye da maɓalli, sautuna iri ɗaya. 
      • Tabbatar cewa an gwada dutsen a cikin shimfidar wuraren zama na tsawon lokaci. 
      • Nemi dutse wanda ya samo asali kusa da wurin aikin ku don rage farashin jigilar kaya.
      • Bincika cewa dutsen yana da yawa ta hanyoyi da yawa don kwatanta farashi. 
      • A wuraren da ruwa ke da ma'adinai, guje wa duwatsu masu launin duhu waɗanda ke nuna ƙazanta. 

      Menene Kudin Flagstone?

      Da kyau, kun san amsar waɗanne launuka ne dutsen dutse ya shigo kuma wane nau'in dutse ne dutsen dutse, amma yanzu ainihin tambaya - nawa ne duk wannan farashin?

      Tare da kewayon nau'ikan dutse da launuka, farashin zai iya bambanta dangane da dutsen da kuka zaɓa. Amma dutsen tuta yana da tsada? Ba abu ne mafi arha ba. Sau da yawa, dutsen tuta yana kashe $2 zuwa $6 kowace ƙafar murabba'in, kawai ga dutsen da kansa. Koyaya, tare da aiki, zaku biya kusan $15 zuwa $22 kowace ƙafar murabba'in. Ka tuna, cewa duwatsu masu kauri ko launuka masu wuya za su faɗo a saman ƙarshen wannan bakan. 

Kun zaba 0 samfurori

AfrikaansAfirka AlbanianAlbaniya AmharicAmharic ArabicLarabci ArmenianArmenian AzerbaijaniAzabaijan BasqueBasque BelarusianBelarushiyanci Bengali Bengali BosnianBosniya BulgarianBulgarian CatalanCatalan CebuanoCebuano ChinaChina China (Taiwan)China (Taiwan) CorsicanCorsican CroatianCroatian CzechCzech DanishDanish DutchYaren mutanen Holland EnglishTuranci EsperantoEsperanto EstonianEstoniya FinnishFinnish FrenchFaransanci FrisianFarisa GalicianGaliciyan GeorgianJojin GermanJamusanci GreekGirkanci GujaratiGujarati Haitian CreoleHaitian Creole hausahausa hawaiianhawayi HebrewIbrananci HindiA'a MiaoMiya HungarianHarshen Hungary IcelandicIcelandic igboigbo IndonesianIndonesiya irishIrish ItalianItaliyanci JapaneseJafananci JavaneseYawanci KannadaKannada kazakhkazakh KhmerKhmer RwandeseRuwanda KoreanYaren Koriya KurdishKurdish KyrgyzKyrgyzstan LaoTB LatinLatin LatvianLatvia LithuanianLithuaniyanci LuxembourgishLuxembourg MacedonianMakidoniya MalgashiMalgashi MalayMalay MalayalamMalayalam MalteseMaltase MaoriMaori MarathiMarathi MongolianMongolian MyanmarMyanmar NepaliNepali NorwegianYaren mutanen Norway NorwegianYaren mutanen Norway OccitanOccitan PashtoPashto PersianFarisa PolishYaren mutanen Poland Portuguese Fotigal PunjabiPunjabi RomanianRomanian RussianRashanci SamoanSamoan Scottish GaelicScottish Gaelic SerbianSerbian SesothoTuranci ShonaShona SindhiSindhi SinhalaSinhala SlovakSlovak SlovenianHarshen Sloveniya SomaliSomaliya SpanishMutanen Espanya SundaneseSundanci SwahiliHarshen Swahili SwedishYaren mutanen Sweden TagalogTagalog TajikTajik TamilTamil TatarTatar TeluguTelugu ThaiThai TurkishBaturke TurkmenTurkmen UkrainianUkrainian UrduUrdu UighurUighur UzbekUzbek VietnameseVietnamese WelshWelsh