• KA KYAUTATA GIDAN KA DA RUWAN DUTSUWA
Jan . 12 ga Fabrairu, 2024 09:46 Komawa zuwa lissafi

KA KYAUTATA GIDAN KA DA RUWAN DUTSUWA

Rufe dutse yana da ɗorewa, kyakkyawa, da ƙarancin kulawa. Ga abin da kuke buƙatar sani game da wannan madadin dutse.

MENENE TUSHEN DUTUWA?

Tufafin dutse kuma ana san shi da jifa-jifa ko dutse. Ana iya yin shi daga ainihin dutse ko wucin gadi, wanda ake kira dutsen injiniya. Yana samuwa a cikin nau'i-nau'i iri-iri masu kama da slate, bulo, da sauran duwatsu masu yawa. Hanya ce mai sauri kuma mai araha don samun kamannin dutse akan bango ba tare da tsada ko lokacin aikin ginin ginin ba.

FA'IDODIN TUSHEN DUWAWA

Rufe dutse yana da fa'idodi da yawa akan sauran kayan gini kuma, a wasu lokuta, akan ginin dutse.

• Haske: Dutsen dutse yana da sauƙin ɗauka da shigar da shi fiye da dutsen halitta, kuma yana sanya ƙarancin matsin lamba akan tsarin da ake ciki. Gabaɗaya yayi nauyi ƙasa da dutsen halitta.

• Insulation: Rufe dutse yana jure yanayi kuma yana da kariya. Yana taimakawa gini ya zama dumi a lokacin sanyi da sanyi a lokacin rani. Ƙarfafa suturar ƙarfe ko aluminum, wanda ake kira saƙar zuma, yana sa ya iya tsayayya da girgizar ƙasa da iska mai ƙarfi.

• Ƙarƙashin kulawa: Kamar dutse, dutsen dutse yana buƙatar kulawa kaɗan don ya yi kyau na shekaru masu yawa.

 

15×60cm Black Marble Natural Ledgerstone Paneling

 

 

• Sauƙin shigarwa: Rufe mai nauyi ya fi sauƙi don shigarwa fiye da dutse. Ba ya buƙatar kayan aiki masu nauyi iri ɗaya wanda shigarwar masonry ke yi. Wannan ba yana nufin za ku iya shigar da shi da kanku ba, duk da haka. Rataye dutsen dutse yana buƙatar ƙwarewa da fasaha.

• Esthetics: Dutse yana ba kowane gini kyan gani. Cladding na iya zama kamar ma'adini, granite, marmara, ko kowane dutse na halitta. Har ila yau, ya zo a cikin babban zaɓi na launuka. Domin za ku iya shigar da shi a ko'ina, dutsen dutse yana ba ku hanyoyi marasa iyaka don tsarawa da dutse.

YAYA AKE AMFANI DA TUSHEN DUTUWA?

Ƙarƙashin anka

Wannan ita ce hanyar da aka saba don manyan shigarwa. A cikin tsarin anga da ba a yanke ba, masu sakawa suna yin ramuka a bayan dutsen, su saka ƙugiya kuma su gyara suturar a kwance. Wannan hanya ce mai kyau don soffits da ƙananan bangarori.

Hanyar Kerf

Ta wannan hanyar, masu sakawa suna yanke tsagi a saman da kasan dutsen. Wuraren dutse a kan matsewa a kasan sashin ƙulla tare da matsi na biyu a saman. Wannan hanya ce mai sauri, sauƙi mai sauƙi wanda ke da kyau ga ƙananan shigarwa da ƙananan bangarori.

Duk hanyoyin shigarwa biyu suna amfani da ƙirar haɗin gwiwa. Don kwaikwayi kamannin dutse na gaske, masu sakawa suna nuna sarari tsakanin mahaɗin tare da masonry grout.

INDA AKE SANYA RUWAN DUTSA

Yankunan shiga
• Dakunan wanka
• Kitchens
• Shedu
• Garages masu zaman kansu
• Patios
Akwatunan wasiku

SHIN AKWAI ILLAR TUSHEN JAWA?

Duk da yake kullun dutse yana da kyau a yawancin lokuta, bai dace da kowane shigarwa ba. Hakanan yana da wasu lahani waɗanda dutse ba ya yi.

Ba shi da ɗorewa kamar shigarwar masonry.
• Wasu veneers suna barin danshi ya shiga cikin gidajen abinci.
• Yana iya tsagewa a ƙarƙashin maimaita daskarewa-da-narkewa.,
• Ba kamar dutse na halitta ba, ba kayan gini ba ne mai dorewa.

Kun zaba 0 samfurori

AfrikaansAfirka AlbanianAlbaniya AmharicAmharic ArabicLarabci ArmenianArmenian AzerbaijaniAzabaijan BasqueBasque BelarusianBelarushiyanci Bengali Bengali BosnianBosniya BulgarianBulgarian CatalanCatalan CebuanoCebuano ChinaChina China (Taiwan)China (Taiwan) CorsicanCorsican CroatianCroatian CzechCzech DanishDanish DutchYaren mutanen Holland EnglishTuranci EsperantoEsperanto EstonianEstoniya FinnishFinnish FrenchFaransanci FrisianFarisa GalicianGaliciyan GeorgianJojin GermanJamusanci GreekGirkanci GujaratiGujarati Haitian CreoleHaitian Creole hausahausa hawaiianhawayi HebrewIbrananci HindiA'a MiaoMiya HungarianHarshen Hungary IcelandicIcelandic igboigbo IndonesianIndonesiya irishIrish ItalianItaliyanci JapaneseJafananci JavaneseYawanci KannadaKannada kazakhkazakh KhmerKhmer RwandeseRuwanda KoreanYaren Koriya KurdishKurdish KyrgyzKyrgyzstan LaoTB LatinLatin LatvianLatvia LithuanianLithuaniyanci LuxembourgishLuxembourg MacedonianMakidoniya MalgashiMalgashi MalayMalay MalayalamMalayalam MalteseMaltase MaoriMaori MarathiMarathi MongolianMongolian MyanmarMyanmar NepaliNepali NorwegianYaren mutanen Norway NorwegianYaren mutanen Norway OccitanOccitan PashtoPashto PersianFarisa PolishYaren mutanen Poland Portuguese Fotigal PunjabiPunjabi RomanianRomanian RussianRashanci SamoanSamoan Scottish GaelicScottish Gaelic SerbianSerbian SesothoTuranci ShonaShona SindhiSindhi SinhalaSinhala SlovakSlovak SlovenianHarshen Sloveniya SomaliSomaliya SpanishMutanen Espanya SundaneseSundanci SwahiliHarshen Swahili SwedishYaren mutanen Sweden TagalogTagalog TajikTajik TamilTamil TatarTatar TeluguTelugu ThaiThai TurkishBaturke TurkmenTurkmen UkrainianUkrainian UrduUrdu UighurUighur UzbekUzbek VietnameseVietnamese WelshWelsh