Tsawon tsayin dutse yana sanya duk wani tunanin ɗan adam game da tsufa abin kunya. Dutse yana haifar da ma'anar dawwama da ƙarfi, ko da lokacin sawa da yanayi. An yi amfani da shi a cikin tarihi a matsayin tsari da facade na gine-gine- gine-ginen da suka tsaya a zahiri.
Duk da yake dutse na halitta ya kasance kayan zaɓi na shekaru dubunnan, gilashin ya mamaye gine-ginen kasuwanci-musamman manyan ayyuka kamar skyscrapers-a cikin 'yan shekarun nan. Amma masu gine-ginen suna ƙara mayar da martani ga wannan gilas ɗin ta hanyar komawa dutse don ayyukansu. Ga masu haɓakawa da yawa da masu ginin gine-gine, gilashin ya zama tsoho, bakararre, zaɓi na zahiri wanda ya haifar da ƙira, ƙarancin rubutu da ƙira mara himma.
Juyawa daga gilashin komawa zuwa dutse kuma sakamakon matsalolin muhalli ne. Magajin garin New York Bill De Blasio kwanan nan ya koma hana sabbin gine-ginen gilasai a cikin birnin, wanda ya sa New York ta zama birni na farko da ya ba da izinin ingantaccen makamashi. Amma ba zai zama na ƙarshe ba: A cewar Majalisar Ɗinkin Duniya, ana iya danganta kashi 40% na makamashin da ake amfani da shi a duniya da gine-gine. Matsin lamba don gina gine-gine cikin alhaki mai dorewa yana fuskantar masu haɓakawa da masu gine-gine a duniya.
INDIANA LIMESTONE - CIKAKKEN CIKI BLEND™ facade a kan precast kankare | Yankee Stadium | Architect: Popular
"Yana da kyau sananne a cikin masana'antar cewa waɗannan gine-ginen gilashin ba su da kuzari," in ji Hugo Vega, mataimakin shugaban tallace-tallace na gine-gine a Polycor. "Ma'ana cewa a lokacin rani yana da zafi sosai kuma kuna buƙatar samun tsarin tsarin kwandishan mai yawa kuma a lokacin hunturu kuna buƙatar dumama mai yawa idan aka kwatanta da ginin gargajiya tare da karin dutse."
Ƙungiyar ƙira ta kasance tana rungumar dutse don ƙirar facade maimakon, kuma a daidai lokacin, yayin da aka tsara sauye-sauye a ka'idojin gini da ƙa'idodi don ƙara ƙarfafa zaɓen ƙirar gine-gine. Dutsen dabi'a yana taka muhimmiyar rawa a nan gaba na gine-gine mai ɗorewa godiya ga tsarin rayuwa, ƙarfin hali, sauƙi na kulawa, ƙarancin kulawa, da ingantaccen makamashi - jerin suna ci gaba. Ƙananan tasirin muhalli wanda sabbin tsarin bangon rufin ke samarwa shine wani dalili na ginin ginin yana komawa ga kayan halitta.
Duwatsun dabi'a na Polycor suna aiki don nau'ikan facade na facade da tsarin tallafi. Dubi yadda.
"Matsalolin facade na gilashin da ba su da ƙarfin kuzari shine kyakkyawan direba don haɓakar shaharar dutse," in ji Vega.
Vega ya fahimci wannan ci gaba da buƙatun tufaffi na dutse fiye da kowa: shi ne ya kasance mai ƙwarin gwiwa wajen haɓaka sashin sutura na Polycor kuma yana da zurfin fahimtar abin da masu gine-gine da magina ke nema a cikin samfuran su.
BETHEL WHITE® kuma CAMBRIAN BLACK® granite 3cm bangarori akan tsarin Eclad wanda aka sanya akan tsarin da ake ciki | Ginin TD | Architet: WZMH
"Nau'in dutse zai nuna yiwuwar ƙarewa, kauri, da ƙari," in ji Vega. “Alal misali, bai dace a yi amfani da marmara na santimita 3 da aka goge ba kuma a fallasa shi ga abubuwan da za a yi sutura. Sadarwar kai tsaye tare da zaɓaɓɓun ƙwanƙwasa za su taimaka tabbatar da girman toshe kuma don haka matsakaicin girman da aka gama, menene fasalulluka na halitta za a iya sa ran a cikin dutse, da wadatar kayan bisa ga girman aiki da matakai. ” Kalubalen ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙalubalen na iya gabatar da kansu a duk tsawon aikin, kamar madadin duwatsun da wasu ɓangarori ke gabatar da su da kuma kawar da niyyar ƙira ta farko. Tsayawa kusanci da ƙungiyoyin kwarya na taimakawa tabbatar da kiyaye wannan. Kamar yadda Hugo ya nuna, "Tabbatar da saka sunaye na gaskiya, masu alamar kayan don gujewa kawowa da wasu hanyoyin da ba'a so." Tsoffin kwanakin kira marmara na Italiyanci baya yanke shi kuma.
Rufe dutse ba kawai zaɓin wayo ba ne ga gilashin ingantaccen makamashi ba, har ila yau zaɓi ne mai sauƙi, godiya ga sabbin tsarin haɗin gwiwa.
"Wadannan sabbin hanyoyin haɗin gwiwa suna ba da damar yin amfani da dutse don aikace-aikace masu sauƙi, lokacin da ba a tsara tsarin don cikakken gado mai nauyi ba," in ji Vega. "Sun kuma ba da izinin shigarwa cikin sauri idan aka kwatanta da hanyoyin gargajiya."
Ingantattun mafitacin sutura suna ba da damar haɓaka damar ƙira | Hotuna: Litecore bakin ciki yanke Indiana Limestone manne da goyan bayan saƙar zuma na aluminum
Ƙididdigar ƙididdiga na iya ba da kyakkyawan bayani mai kyau da farashi don haɗa launuka da launi na dutse na halitta ba tare da rikitarwa na sufuri mai tsada da tsayin daka ba. Duk da yake keɓance ainihin halayen dutse na halitta, wasu daga cikin waɗannan tsarin sun kasance marasa nauyi don sauƙin amfani, suna mai da shi zaɓi mai wayo don magance ƙaƙƙarfan buƙatun da masu gine-ginen dole ne su cika a cikin ka'idodin gini na zamani.
Duwatsun dabi'a na Polycor suna aiki don nau'ikan facade na facade da tsarin tallafi. Asalin daga Polycor quaries kuma duk ta hanyar samarwa, ana ƙera duwatsun zuwa kowane ƙayyadaddun tsarin abokin aikinmu daga bayanan martaba masu bakin ciki har zuwa cikakkun kauri mai girma abubuwa masu yaba wa facade da yawa.
Lokacin zabar dutse don sutura, masu ginin gine-gine suna buƙatar auna abubuwa da yawa: bayyanar, amfani da niyya, girman aikin, ƙarfin, karko da aiki. Ta zaɓar duwatsun Polycor don facades, masu gine-ginen suna amfana daga cikakken ikon mallakar mu na sarkar samar da kayayyaki, tun daga ƙasa a cikin gadon gado har zuwa wurin shigarwa. Darajar yin aiki tare da kamfani kamar Polycor, shine tunda mun mallaki quaries ɗinmu, zamu iya amsa kai tsaye ga kowace tambaya ko damuwa da mai zane zai iya samu yayin aiwatar da haɓaka ƙayyadaddun ƙayyadaddun facade maimakon samun mazaje na tsakiya 2-3.
Polycor Bethel White® dutsen dutse | Betel, VT
Vega ya ce "Muna da nau'i-nau'i na dutsen farar fata, granite da marmara, don haka masu gine-gine za su iya tattaunawa da tushen kuma su sami cikakkun bayanai masu inganci," in ji Vega. "Muna ƙirƙira kanmu kuma muna sayar da tubalan ga sauran masu ƙirƙira, muna tabbatar da fa'idar tayin, tare da kiyaye manufar ƙira. Muna aiki tare da shugabannin masana'antu kamar Eclad, Hofmann Stone da sauransu don ba da cikakken bayani game da aikin."
Vega ta kasance mai sha'awar sabbin fasahohin sutura kuma ta yi aiki tare da bincike da ƙwararrun ci gaba a masana'antar masana'antar mu don yin ɗumbin dutse na halitta mai girman kauri wanda za'a iya amfani dashi ko dai a ciki ko wajen gini. Gabaɗaya ana manne shi ta hanyar jirgin ƙasa mai zaman kansa da tsarin mannewa.
Za a iya shigar da murfin dutse na Polycor a kan fuskar fuska mai ƙarfi, wanda ke kawar da ƙalubalen cire asali na asali a wasu lokuta. Wasu bangarori na dutse suna yanke bakin ciki, yayin da suke ci gaba da kula da ainihin kyan gani da jin dadi na dutse mai kauri ba tare da nauyin nauyin 3-6 mai zurfi na dutse mai zurfi ba, yin shigarwa cikin sauri da sauƙi. Duwatsu na bakin ciki na Polycor sun dace a cikin tsarin cladding da yawa kuma an kera su don tsarin kamar Litecore, wani bayani wanda ke ba da dutse a ɗan ƙaramin nauyi da shigarwa a sau biyu sauri.
Hoton hoto na: Litecore
Waɗannan ɗimbin fa'idodin bangon bango suna amfani da dutsen Polycor da aka yanka a cikin abin rufe fuska mai ɗanɗano. Maƙarƙashiya ga saƙar zuma mai laushi, sandwiched tsakanin zanen aluminum da ragamar fiberglass, bangarorin suna ba da ƙarancin ƙima, ƙarfi mai ƙarfi, da tsarin facade mai nauyi.
KODIAK BROWN™ matsananci bakin ciki 1cm granite tare da goyan bayan fiber carbon akan tsarin Eclad | Architect: Régis Cotés
Polycor 1cm carbon fiber goyon bayan fale-falen suna da bakin ciki, nauyi, kuma samfuran dutse masu dorewa waɗanda suka dogara da tallafin mallakar mallakar da aka yi amfani da su a maimakon aluminum. Abubuwan da aka samu na dutse an daidaita su don haɗawa cikin duka Eclad da Elemex cladding tsarin.
GEORGIA MARBLE – WHITE CHEROKEE™ da Indiana Limestone facade a kan precast kankare | 900 16 St. Washington, DC | Architect: Robert AM Stern
Dutsen 3cm na inji wanda aka ɗora shi zuwa bakin ciki, ɓangarorin siminti na precast yana ba da ƙarin fa'idodin shigarwa. Kamfanoni irin su tsarin Hoffman Stone sun dace da duwatsun Polycor.
Polycor yana da ƙwarewa don ƙirƙirar kowane aiki daga bango mai sauƙi zuwa benci, ƙwararrun ayyukan gine-gine da manyan ɗakunan shiga. Kowane bayani yana ba masu gine-gine damar tsara sabbin gine-gine, masu dorewa da ƙayatarwa na waje waɗanda ke haɗa filayen dutse.
"Waɗannan mafita kuma za a iya amfani da su don haɗawa tare da ƙarin abubuwan gine-gine na gargajiya da gine-ginen gine-ginen dutse irin su cikakken gado, cornices, lintels da abubuwa na wannan yanayin," in ji Vega. “Haka kuma, da zarar an ayyana kayan, ana iya amfani da shi akan kowane tsarin sutura, ginin gine-ginen gargajiya da kuma ƙera shi ta hanyar kyawawan masanan da ke aiki a kasuwa a yau. Ta wannan hanyar masu gine-ginen za su iya kulle manufar ƙirar su, kuma su bar injiniyoyi da magina su kafa hanyoyin da hanyoyin da za su gane ƙira a cikin kasafin kuɗi."