Dutsen tuta yana ɗaya daga cikin manyan duwatsun da aka fi amfani da su. Ana la'akari da mafi kyawun isar da sahihanci a cikin ƙirar shimfidar wuri.
Wani dalili mai gamsarwa a bayan wannan shine lokacin da kake amfani da waɗannan lebur duwatsu, za ku haifar da jin da aka yi da hannu zuwa farfajiyar ku wanda kuma ya yi kama da maras lokaci. Ko da yake akwai ɗimbin bambance-bambancen na zamani da na tsattsauran ra'ayi, zaku iya fitar da dandano da salon ku.
A cikin wannan shafi, za ku fara sanin tushen wannan dutsen tuta kuma ku koyi yadda aka halicce shi. Bayan haka, zaku koyi game da nau'ikan iri daban-daban da mafi kyawun ayyuka don amfani da su. A tsayi, za ku sami ilimi mai mahimmanci a cikin fasaha da kimiyya na shigar da wannan kayan.
Flagstone kalma ce ta gaba ɗaya ga nau'ikan dutse daban-daban. Da farko, wani mason dutse yakan sare ko kuma ya buga manyan duwatsu. Kuma a sakamakon haka, yana raguwa zuwa kauri, zanen gado. Bayan haka, waɗannan filayen siraran za a tarwatsa su zuwa guntu mai girman tuta. Akwai nau'o'in dutse masu yawa waɗanda masons suka sare su su zama tutoci.
Da farko, mafi laushi kuma mafi sauƙi duwatsun da za a yanke su zuwa siffar su ne duwatsu masu rarrafe, ciki har da nau'i irin su dutsen yashi, shale, da limestone.
Na biyu, nau'ikan da suka fi ƙarfin sun haɗa da duwatsu masu banƙyama kamar granite ko basalt. A ƙarshe, nau'ikan mafi tauri suna cikin duwatsun metamorphic, kamar quartzite da kuma marmara.
Akwai manyan nau'ikan buƙatu guda biyu na Tuta: patio kuma zaɓi. Kwatanta, nau'in Patio guda nau'in Tuta ya fi ƙanƙanta, kama daga 12” zuwa 18” kuma ya fi girma. Kuma galibi ana amfani da su don hawan dutse, hanyoyin waje, ko kuma patio. Saboda ƙananan girman su, yawanci an sanya su a kwance, suna hana karyewa yayin jigilar kaya. Sabanin haka, zaɓi dutsen tuta, wanda aka fi sani da “tsayi,” ya zo cikin manya, sirara 18” zuwa 36”. Saboda girman girman su, yawanci ana pallet ɗin su a tsaye. Duwatsun tuta gabaɗaya suna samar da siffofi da girma dabam dabam, gami da rectangular da murabba'i. Duk da haka, ana samun su a cikin mafi na halitta, jagged iri.
Fiye da ɗaruruwan dubban shekaru, ana amfani da Flagstone a cikin ƙirƙira iri-iri. Tun da farko a cikin 1900s, mutane sun gan shi a matsayin ingantawa akan dutsen dutse, kuma yana da sauƙi a ga dalilin da ya sa. Ganin cewa masu aikin dutse za su iya jujjuya shi cikin sauƙi da hannu zuwa wani wuri mai faɗi sosai, hanya ce mai sauƙi don ƙirƙirar shimfidar shimfidar wuri. Sanannen amfani da shi azaman kayan countertop ko ma azaman shimfidar wuri da kuma hanyar tafiya ko hanya. Mutane ma suna amfani da su azaman rufi da siding. Wuraren dutsen tuta da Dutsen Taka sune mafi yawan aikace-aikacen tuta.
Yawancin lokaci muna amfani da yashi azaman kayan tushe don duwatsun tuta. Da farko, Sand yana da sauƙin shigarwa kuma yana ba da fa'idar magudanar ruwa. Bayan haka, za su taimaka wajen hana ciyawa da shuka girma tsakanin duwatsun ku a sakamakon haka. Koyaya, don ƙarin shigarwa na dindindin, yi amfani da siminti. Tare da tushe yashi, zaku buƙaci dutsen tuta mai kauri. Har ila yau, turmi yana ba ku damar amfani da duwatsu masu bakin ciki tun lokacin da tushen ciminti yana taimakawa wajen ƙarfafa farfajiya.
Mafi kyawun abu game da wannan dutse na halitta shine cewa zaku iya siffata shi don ƙirƙirar nau'i daban-daban, na musamman! Duk iri ɗaya, iyaka kawai shine tunanin ku da wannan kayan. Don ƙaddamar da hangen nesanku, a zahiri, duk abin da kuke buƙatar yi shine ɗaure shimfidar wuri tare. Wannan yana da ma'ana cewa idan kuna son kyan gani na zamani, mai tsabta, kuna buƙatar tabbatar da tsayawa tare da wani tsari mai mahimmanci, maimaita maimaitawa. A gefe guda, zaku iya zuwa ga masu girma dabam da bazuwar sifofi don yanayin rustic da na halitta.
Kuna iya son dutsen tuta saboda dalilai da yawa, gami da, Duwatsun tuta waxanda suke a zahiri lebur, kuma yana da sauƙin amfani a cikin ayyuka daban-daban.
Duk da haka, saboda flagstone ya fi ma'anar jumla ga duwatsu masu yawa na sedimentary, yana da sauƙin fahimta da rashin godiya.
Ga wasu abubuwa da ya kamata ku sani game da su:
Flagstone ɗaya daga cikin fa'idodin fa'ida shine cewa yana da ɗan lebur idan aka haƙa shi, yana mai da shi kyakkyawan aiki a cikin ayyukan shimfidar ƙasa da yawa.
Na biyu, a zahiri ba zamewa ba ne. Duk lokacin da aka shirya don fara aikin inda mutane za su buƙaci tafiya, ƙasa maras zamewa yana da mahimmanci don aminci. Na gaba, yana da ƙarfi da kwanciyar hankali. Lokacin shigar da shi da kyau, ba zai karye ko tsage ba.
Gabaɗaya, zaku iya samun nau'ikan bakan ko hues na Duwatsun tuta Kuma ku wadãtar da kõwane daga cikin inuwõwi. Kodayake yawancin suna da launin toka ko launin toka kamar yawancin dutsen, yawancin inuwar suna iya samun ruwan hoda, kore, blues, zinariya, har ma kusa da fari.
Yana nufin cewa koyaushe za ku iya nemo kuma ku ɗauki dutsen tuta wanda zai iya daidaita shi ko kuma ya bambanta shi, ko wanene burin ku, komai launukan da aka riga aka yi amfani da su a kusa da gidanku.
Musamman ma, zaku iya samun sauƙin cakuda duwatsu tare da launuka masu yawa kuma ƙirƙirar baranda mai nau'in nau'i ɗaya ko kuma hanyar tafiya.
Hakanan ana iya ɗaukar sassaucin shigarwa azaman ɗayan fa'idodinsa da yawa. Don sanya baranda, kuna iya yin la'akari da sanya shi da turmi tsakanin duwatsu. Wannan tabbas zai ba da patio ɗinku cikakken matakin da ƙarfi, manufa don kujeru da tebur.
A ce kuna shirin gina hanyar tafiya a kan lawn ku. Kuna iya shigar da manyan duwatsu kai tsaye a kan dattin ku kuma shigar da ciyawa ko ba da damar ciyawa ta girma a kusa da shi.
A matsayin madadin, zaku iya ƙirƙirar hanyar tafiya tare da tsakuwa tsakanin duwatsu. Hakanan babban zaɓi ne don gina matakala. Duk da haka, kuna so ku yi amfani da siminti don tabbatar da aminci da kwanciyar hankali.
Daga shafin yanar gizon mu mai cike da bayanai, muna fatan mun ba ku kyakkyawar fahimta ta yadda, komai aikin da kuke shirin, akwai hanyoyin haɗa wannan kyakkyawan dutse.