• Yadda Ake Dafa Katanga a Tufafin Dutse
Jan . 15, 2024 11:33 Komawa zuwa lissafi

Yadda Ake Dafa Katanga a Tufafin Dutse

Mataki na 1: Bayani don Yadda ake Sanya bango a Dutse

Misali na Gregory Nemec

LOKACI:

  • Rana ta 1: Shirya shafin kuma shigar da darasi na farko (Mataki na 2-10).
  • Rana ta 2: Ƙare da hular bango (Mataki na 11-18).

Mataki 2: Auna bango

Hoton Kolin Smith

Don ƙididdige adadin sasanninta na duniya don yin oda, auna tsayi a inci na kowane kusurwar bangon waje, kamar yadda aka nuna, raba ta 16, kuma a zagaye har zuwa gabaɗayan lamba. Za ku cika wuri tsakanin sasanninta tare da fale-falen lebur. Don ƙididdige adadin da za ku buƙaci, ninka faɗin bangon da tsayinsa a ƙafafu kuma raba yankin da aka samu da 2 (kowane rukunin yana rufe ƙafar murabba'in 2). Rage adadin sasanninta na duniya daga sakamakon, sannan ƙara kashi 10 cikin 100 zuwa tsarin ku na faifai. Ƙara kusurwar duniya ɗaya don zama lafiya.

 

15 × 60cm Rusty Quarzite Stacked Dutsen don Sauƙin Shigarwa

 

Mataki na 3: Zana Ƙasan don Shirya bangon

Hoton Kolin Smith

Dole ne a shigar da bangarorin sama da matakin ƙasa, suna hutawa a kan tallafin filastik da ake kira tsiri mai farawa, don haka kuna son fenti bangon da ke ƙasa da tsiri don dacewa da dutse. Nemo launi mai feshi mai kama da palette na ginshiƙan dutsen ku kuma fentin kasan inci kaɗan na bango.

 

Mataki 4: Shigar da Starter Strip don Prep Farko Course

Hoton Kolin Smith

Saita wuri don tsiri mai farawa, aƙalla inci 2 sama da kowace ƙasa. Anan, leben tsiri ya yi daidai da saman matakala a gefen kusurwar. Daidaita rawar sojan ku/direba tare da 3/16-inch masonry bit kuma haƙa rami mai matukin jirgi ta rami a cikin tsiri kusa da kusurwa da cikin bango. Fita a cikin dunƙule masonry don tabbatar da ƙarshen, sannan yi amfani da matakin ƙafa 4 don kawo tsiri zuwa matakin, kuma sanya alama, kamar yadda aka nuna. Hana ramukan matukin jirgi kuma a ɗaure tsiri a cikin ƙarin tabo biyu ko uku, kiyaye matakin.

 
 

Mataki 5: Cire Tab

Hoton Kolin Smith

Flat panels suna da shafi a kowane gefe wanda ke haɗawa tare da ramummuka akan faifan filaye kusa amma yana buƙatar cirewa daga kowane ƙarshen da ya zama kusurwa. Ka huta fuskar bangon waya akan filin aiki kuma yi amfani da ruwan kayan aikin 5-in-1 don kashe shafin, kamar yadda aka nuna. Sakamakon lebur ɗin da aka samu zai sanya kusurwar kusurwa.

 

Mataki 6: Alama Panel

Hoton Kolin Smith

Kowane gudu yana farawa a kusurwa, tare da ƙarshen ƙarshen kusurwar duniya wanda ya mamaye ƙarshen fakitin lebur (tare da cire shafin). Na farko, an yanke kusurwar duniya zuwa guda biyu; gefen da aka gama na kowane yanki ya fara hanya, kuma yanke gefen ƙwanƙwasa ya shiga cikin lebur panel. Don kayan ado, yanke kusurwar duniya ta yadda kowane yanki ya kasance aƙalla tsawon inci 8. Ko kuma, kamar yadda yake a cikin yanayinmu, yanke shi don dacewa da matakin hawan: Ka huta wani lebur panel a gefen da ke kusa a cikin madaidaicin madaidaicin, sannan ka juye kusurwar duniya ta juye, kaɗa gefen da ya ƙare a kan matakala, sa'an nan kuma rubuta wani yanke layi. , kamar yadda aka nuna.

 

Mataki na 7: Yanke zuwa tsayi

Hoton Kolin Smith

Huta fuskar bangon waya mai alama a kan wani wurin aiki tare da allunan tarkace a ƙarƙashinsa a kowane gefen yanke. Yi amfani da madaidaicin madaidaicin don yiwa alamar yanke mai ɗaki-daki tare da mafi ƙanƙanta wurin layin rubutun. Daidaita ma'aunin madauwari tare da ɓangarorin lu'u-lu'u kuma a yanka tare da layin, ta cikin siminti da kuma ƙusa na ƙarfe. Tabbatar sanya gilashin aminci, abin rufe fuska na kura, da kariyar ji.

 

Mataki na 8: Daure Panel na Farko

Hoton Kolin Smith

Riƙe kusurwar duniya da aka yanke akan bango, yana kawo ƙarshen ƙarshensa tare da fuskar faffadar lebur ɗin da ke kusa da shi domin sassan biyu su zama kusurwar 90° na waje. Mataki na kusurwar duniya, kuma a haƙa ramukan matukin jirgi ta hanyar ƙusa, kamar yadda aka nuna, kai tsaye ta cikin ƙarfe idan ya cancanta, aƙalla wurare biyu. A ɗaure panel ɗin tare da 1¼-inch masonry skru masu ɗaukar kai.

Tukwici: Ci gaba da jujjuya bitar ku don cire ƙura yayin da kuke mayar da rawar gani daga cikin rami na matukin jirgi, yana barin masonry ɗin ya taɓa cikin siminti.

 

Mataki na 9: Gama Gudun

Hoton Kolin Smith

Ci gaba da shigar da fale-falen fale-falen fale-falen girman girman, kuna aiki a kan hanya. Lokacin da kuka kusa ƙarshen, auna kuma yanke wani ɓangaren ɓangaren don cika ƙarshen darasin. Idan yanki yana da shafi a kowane gefe, yi amfani da kayan aikin 5-in-1 don kashe shi. Daidaita yanki a wuri, tono ramukan matukin jirgi, kuma ku murɗa shi a bango.

 

Mataki na 10: Sanya Kusurwoyi Na Biyu

Hoton Kolin Smith

Yi amfani da yanke rabin kusurwar duniya daga hanya ta farko, wanda aka sanya a gefen gefen kusurwa don tayar da haɗin gwiwa. Zame da harshen da ke gefen ƙasa zuwa cikin tsagi da ke saman fakitin da ke ƙasa. Sanya fami mai lebur, tare da cire shafinsa, saman kusurwar duniya a darasin farko. Tabbatar an yanke shi zuwa wani tsayi daban fiye da guntun da ke ƙasa, don daidaita haɗin gwiwar bangon. Alama da huda ramukan matukin jirgi don kusurwar duniya, amintar da shi, kuma shigar da fakitin da ke kusa don kammala kusurwar.

 
 

Mataki na 11: Daidaita Dabarun Matsakaici

Hoton Kolin Smith

Yi aiki tare da darasi, goge tarkace daga saman tsagi don tabbatar da cewa bangarorin sun dace da juna sosai. Yayin da kuke saita kowane sabon panel, tabbatar da cewa yana daidaitawa da kwamitin da ya gabata ta hanyar sanya sandar karfe ¼-inch a cikin tsagi tare da saman gefen. Sanda ya kamata ya kwanta a kwance kuma ya gada tsagi a cikin faifan da ke kusa. Idan ba haka ba, yi amfani da kayan aikin 5-in-1 don haskaka panel sama, ko mayar da sukurori da yawa daga rukunin da ya gabata kuma daidaita shi. Lokacin da bangarorin suka daidaita, tono ramukan matukin jirgi kuma a ɗaure su a bango.

 

Mataki na 12: Tara Haɗuwa

Hoton Kolin Smith

Idan ƙarshen panel ɗin ya faɗi cikin layi tare da haɗin gwiwa akan kowane ɗayan darussan da suka gabata, zaku so ku rage tsayin sa kaɗan don kula da haɗin gwiwa. Riƙe panel ɗin a wuri kuma yi alama akan ƙusa a wani tsayi daban. Canja wurin alamar zuwa baya na panel, yanke shi zuwa girmansa, kuma ɗaure shi a bango.

 

Mataki na 13: Yanke Panels don Daidaita Babban Course

Hoton Kolin Smith

A kan hanya ta ƙarshe, kuna buƙatar yanke tsayin bangarorin don dacewa, cire ƙusa ƙusa don dutse ya kai saman bango. Ka huta wani lebur a wurin kuma ka rubuta wani yanki na baya a tsayin bangon. Saita panel a kan wani wurin aiki, kuma yi amfani da zaren madauwari don yanke shi zuwa tsayin da ya dace. Kuna so ku fara yanke sassan kusurwarku zuwa tsayi, sannan ku yanke su zuwa tsayin da ya dace, kamar yadda aka nuna. A bushe-daidaita guda biyu a kusurwa don duba dacewa.

 

Mataki 14: Manna Pieces

Hoton Kolin Smith

Cire ginshiƙan kusurwa kuma a yi amfani da madaidaicin mannen gini a bayan kowane yanki a tsaye, kamar yadda aka nuna, domin ruwa ya sami 'yanci ya gudana a bayan bangarorin kuma ya zubar da kyau. Saita bangarori a wurin akan bango kuma daidaita su don dacewa da kyau a kusurwa.

 

Mataki na 15: nutsar da Fasteners

Hoton Kolin Smith

Don ci gaba da amintattun fatunan da aka yanke, gano wurare da yawa akan kowanne inda za ku iya nutsar da abin ɗamara ba tare da gani ba a cikin haɗin gwiwa tsakanin duwatsu. Riƙe yanki a wuri, haƙa rami mai matukin jirgi ta cikin panel kuma cikin bango. Fita a cikin dunƙule masonry, nutse kan kan ƙasa da saman panel. Rufe screwheads da dunƙule, tara ƙura daga teburin yankan, sa'annan a busa shi a kan kasko mai bushewa don kama shi. Kuna iya taɓa kowane giciye ta hanya ɗaya. Kammala shigar da bangarori a hanya ta ƙarshe.

 

Mataki na 16: Yanke Dutsen Dutsen

Hoton Kolin Smith

Zaɓi babban dutse inci da yawa faɗi fiye da zurfin bangon da aka sanye don ƙirƙirar rataye. Auna da yiwa manyan duwatsun alama don dacewa da saman bangon. Yi amfani da zato da madauwari da ruwan lu'u-lu'u da aka raba don yanke tsayi, kamar yadda aka nuna.

 

Mataki na 17: Saita Dutsen zuwa Rufe bango

Hoton Kolin Smith

Yin aiki tare da abokin tarayya, ɗaga dutsen dutse kuma a bushe su a saman bango. Cire su kuma yi amfani da mannen gini a saman bangon da gefuna na veneer kafin sake saita duwatsun; ko, idan kun fi son kamanni mafi inganci, saita su a cikin gadon turmi mai tauri. Yanzu ɗauki mataki baya kuma ku yi mamakin kallon mara kyau.

Kun zaba 0 samfurori

AfrikaansAfirka AlbanianAlbaniya AmharicAmharic ArabicLarabci ArmenianArmenian AzerbaijaniAzabaijan BasqueBasque BelarusianBelarushiyanci Bengali Bengali BosnianBosniya BulgarianBulgarian CatalanCatalan CebuanoCebuano ChinaChina China (Taiwan)China (Taiwan) CorsicanCorsican CroatianCroatian CzechCzech DanishDanish DutchYaren mutanen Holland EnglishTuranci EsperantoEsperanto EstonianEstoniya FinnishFinnish FrenchFaransanci FrisianFarisa GalicianGaliciyan GeorgianJojin GermanJamusanci GreekGirkanci GujaratiGujarati Haitian CreoleHaitian Creole hausahausa hawaiianhawayi HebrewIbrananci HindiA'a MiaoMiya HungarianHarshen Hungary IcelandicIcelandic igboigbo IndonesianIndonesiya irishIrish ItalianItaliyanci JapaneseJafananci JavaneseYawanci KannadaKannada kazakhkazakh KhmerKhmer RwandeseRuwanda KoreanYaren Koriya KurdishKurdish KyrgyzKyrgyzstan LaoTB LatinLatin LatvianLatvia LithuanianLithuaniyanci LuxembourgishLuxembourg MacedonianMakidoniya MalgashiMalgashi MalayMalay MalayalamMalayalam MalteseMaltase MaoriMaori MarathiMarathi MongolianMongolian MyanmarMyanmar NepaliNepali NorwegianYaren mutanen Norway NorwegianYaren mutanen Norway OccitanOccitan PashtoPashto PersianFarisa PolishYaren mutanen Poland Portuguese Fotigal PunjabiPunjabi RomanianRomanian RussianRashanci SamoanSamoan Scottish GaelicScottish Gaelic SerbianSerbian SesothoTuranci ShonaShona SindhiSindhi SinhalaSinhala SlovakSlovak SlovenianHarshen Sloveniya SomaliSomaliya SpanishMutanen Espanya SundaneseSundanci SwahiliHarshen Swahili SwedishYaren mutanen Sweden TagalogTagalog TajikTajik TamilTamil TatarTatar TeluguTelugu ThaiThai TurkishBaturke TurkmenTurkmen UkrainianUkrainian UrduUrdu UighurUighur UzbekUzbek VietnameseVietnamese WelshWelsh