• Gina Busasshen Duwatsu Mai Rike Katangar Hauka
Jan . 16, 2024 16:45 Komawa zuwa lissafi

Gina Busasshen Duwatsu Mai Rike Katangar Hauka

Katangar dutse da aka taru ba tare da turmi ba tana da ramuka da yawa don shuka a ciki

Person setting large flat stones on the retaining wall
 

 

cross section of planted wall drawing (no mortar required)
Da zarar kun zaɓi rukunin yanar gizon ku, kuna buƙatar zaɓar duwatsunku. Nemo duwatsu masu fuskoki masu kusurwa-suna da kyau sosai kuma suna ba da kwanciyar hankali. Duwatsun da aka zagaye kusan ba zai yuwu a gina bango ba tare da yin amfani da turmi mai yawa ba. Dutsen da ya dace yana da fuskoki guda shida masu kama da juna (kamar bulo). Abin baƙin ciki, babu manyan duwatsu masu kyau da yawa da ake da su, don haka nemi duwatsu masu kusurwa masu fitattun fuskoki.

Rusty tiles

Kuna so ku gina bangon bangon dutsen ku, amma ba ku san yadda za ku fara ba? Idan kuna da rashin daidaituwa yadi, bangon da ke riƙe da dutse zai iya taimakawa hana yashwa kuma yana ba da wuri mai kyau don shuka. Don koyon yadda ake haɗa naku, daga farko har ƙarshe, karanta a gaba.

 

Don gano adadin dutsen da za ku buƙaci, ninka tsayin bangon ku sau da yawa zurfin zurfin. Idan bangonku yana da tsayi ƙafa 2, faɗinsa ƙafa 1-1/2, kuma tsayinsa ƙafa 20, kuna buƙatar kusan ƙafa 60 na dutse. Yawancin yadudduka na dutse za su ba da duwatsun don ɗan caji; sanya su kusa da wurin da aka ajiye bangon da zai yiwu.

Amma game da kayan aiki, za ku buƙaci felu don tono mahara da ci baya, a matsi don kai hari ga daraja, da kuma ɗan ƙaramar guduma don tatsa ƙasa. Don yiwa rukunin yanar gizonku alama da daidaita duwatsu, kuna buƙatar matakin layi, ƴan tsayin tsayi, kirtani, ɗan gari, da matakin ƙafa 4 ko 8.

 

Tools leaning up against a stone retaining wall
Don haka kun shirya tare da naku kayan aiki, wasu ruwan sha, da kuma watakila wasu waƙoƙin da za a yi aiki da su. Abu na farko da za a yi shi ne ƙayyade fuskar gaban bangon. Idan madaidaici ne, za a iya amfani da allo ko igiyar da aka shimfiɗa tsakanin gungumen azaba don yiwa layin alama. In ba haka ba, yi amfani da tiyon lambun da alama gefen da gari.

 

Yanzu za ku iya fara tono. Hanya mafi sauƙi ita ce yankewa da cika-wato, tono cikin gangaren da bangon zai tafi kuma ya shimfiɗa ƙasa a ƙasan ku don ƙirƙirar terrace. Lokacin da kuka yanke da cika, bangon yana goyan bayan ƙasa mara kyau, wanda ya fi kwanciyar hankali fiye da cikawa. Don dalilai na ƙira, duk da haka, zaku iya zaɓar gina bangon da ke tsaye kuma ku cika bayansa da ƙasa daga wani rukunin yanar gizon. Ko kuma za ku iya yanke yanke da cika, wanda ke tsakanin su biyun.

Ana gina bango a cikin darussa. Tsarin tushe shine mafi mahimmanci, yayin da hanya ta ƙarshe, babban dutse, shine mafi ƙalubale. Don kwanciyar hankali, ganuwar ya kamata su kasance aƙalla faɗin inci 20 a gindin. Za su iya ɗan ɗanɗana zuwa sama, amma kuna son bangon da ke da faɗin akalla duwatsu biyu a mafi yawan wurare. Ana iya cimma wannan ta hanyar haɗa duwatsu masu girma dabam ko ta hanyar cikowa tare da haɗakar kashi biyu bisa uku zuwa ƙasa ɗaya bisa uku.

Person setting large flat stones on the retaining wall

 

 

 

 Tona rami don kwas ɗin tushe

Fara da haƙa rami mai zurfin inci 4 kuma faɗi aƙalla ƙafa 2. Madaidaicin spade zai ba ku kyau, ko da baki. Mataki na farko dole ne ya kasance mai ƙarfi sosai kuma ya dace sosai saboda nauyin bangon zai tsaya akansa. Ɗauki lokaci don nemo duwatsun da ke kulle su, ba tare da barin gibba ba. Sanya manyan duwatsun ku da gangan tare da gefen gaba na mahara. Saita dutsen na farko, ki jujjuya shi har sai ya zauna lafiyayye ba tare da an jijjiga shi cikin sauƙi ba, sannan ku cika da sauran duwatsun. Idan kuna amfani da duwatsun rectangular, kuna son tsayin duwatsun da ke kusa da su ya zama iri ɗaya, ko kuma na bambancin da za a iya yi da ƙaramin dutse. Idan duwatsun ba su da ka'ida, to, duwatsun za su yi daidai da juna suna barin ratar triangular don hanya ta gaba don dacewa da su. Ina samun duwatsun da ba bisa ka'ida ba suna da sauƙin aiki da su fiye da na lebur; tare da lebur duwatsu dole ne ka zama mafi daidai. Nemo dutsen da ya dace da kyau sannan a ci gaba da 'yan ƙarin ƙafa. Ka'idar babban yatsan hannu, wanda mai ba ni shawara na ginin bango ya zo, shine gwada dutse ta hanyoyi bakwai daban-daban. Idan bai dace da gwaji na bakwai ba, yi amfani da wani dutse.

Bayan haka, a zubar da datti a bayan duwatsun kuma a tsoma kasa cikin sararin samaniya tsakanin, baya, da kuma ƙarƙashin duwatsun tare da saman sledge guduma. Wannan mataki ne mai mahimmanci saboda datti ya zama turmi ga bango. Ina kuma ba da shawarar ƙara tarkace (waɗannan duwatsun da ba za ku yi amfani da su a fuskar bangon ku ba) a bayan hanya ta fuskar don ba da ƙarfi ga bango. Zuba tarkace da ƙasa har sai kun gamsu cewa yana da ƙarfi. Ci gaba da karatun farko har sai kun isa ƙarshen bangon. Idan kun gama, gwada

person working on retaining wall; adding dirt behind the stones
 tafarkin ku ta hanyar tafiya a hankali a kai. Kada duwatsun su yi birgima a ƙarƙashin nauyin ku.

 

Don fara hanya ta biyu, zaɓi dutse wanda zai haɗu da haɗin gwiwa na farko na hanya ta ƙasa. A guji samun haɗin gwiwa ya tashi sama da fuskar bangon, da kusurwa (batter) darussan baya-kimanin inch 1 kowace ƙafa ta tsaye. Wannan yana haifar da tsayayyen bango. Don ƙarin ƙarfi, saka duwatsu guda ɗaya a lokaci-lokaci waɗanda ke gudana zurfin zurfin bango. Wannan zai yi aiki ne kawai tare da duwatsun rectangular. Don duwatsun da ba su dace ba, sanya babban dutse a bayan dutsen fuska kowane ƙafa 3 ko makamancin haka. Yayin da kuke tsara hanya, za ku zo ga yanayi, mai yiwuwa kaɗan ne daga cikinsu, inda wurin da dutsen ya kasance cikakke a kowane bangare amma ɗaya. Waɗannan su ne damar shuka da ke ba da rai ga bangon dutse.

Ci gaba da ginawa ta wannan hanyar har sai kun kasance hanya ɗaya daga tsayin da aka gama. Ƙwaƙwalwar duwatsu za su sami sauƙi yayin da kuke tafiya, kuma za ku iya gane cewa akwai wani lokacin sihiri lokacin da kuke gina bango: za ku ji wani bugu wanda ke nuna cewa kun sanya dutsen cikakke.

 

 

 

Yi tsayin wurin wurin bangon ku

Matsayin da ya dace don bango mai bushewa mai bushewa shine inci 18 zuwa 22 - don haka za ku iya zama a kai lokacin da aka yi ayyukan aikin lambu. Ko da

person building the retaining wall
ba ku shirya zama a bangon ku ba, ƙafa 3 ya kai tsayi kamar yadda zan ba da shawarar gina kowane bango mai bushewa; Ya kamata a ƙera ganuwar mafi girma don kwanciyar hankali. Amfani da gungumen azaba, kirtani, da matakin layi, yi alamar tsayin dutsen. Za ku kuma so ku duba matakin ɗayan duwatsu yayin da kuke tafiya. Yana da wahala a sami babban dutse daidai matakin, amma bambancin inci 1 ya yi kama da matakin gabaɗaya.

 

Ku kawo haƙuri mai yawa ga tsarin shimfida dutsen; shi ne ƙarshen fasaha da kuka haɓaka har zuwa wannan lokacin. Ya kamata ya zama zurfin inci 15 zuwa 18, wanda aka yi shi da dutse ɗaya zuwa uku. Yi amfani da ƙasa da wuri mai kyau don amintar da duwatsun, kuma kamar yadda tare da haɗin ginin bango, guje wa doguwar haɗin gwiwa a cikin babban dutse. Idan kana so ka zauna a bango, zabi duwatsu masu santsi, lebur. Ko kuma, cike giɓi da ƙasa kuma a dasa ganyaye masu ƙamshi don matashin kai. Dutsen dutse da aka dasa yana da daɗin ƙarewa ga bango mai rai.

Kun zaba 0 samfurori

AfrikaansAfirka AlbanianAlbaniya AmharicAmharic ArabicLarabci ArmenianArmenian AzerbaijaniAzabaijan BasqueBasque BelarusianBelarushiyanci Bengali Bengali BosnianBosniya BulgarianBulgarian CatalanCatalan CebuanoCebuano ChinaChina China (Taiwan)China (Taiwan) CorsicanCorsican CroatianCroatian CzechCzech DanishDanish DutchYaren mutanen Holland EnglishTuranci EsperantoEsperanto EstonianEstoniya FinnishFinnish FrenchFaransanci FrisianFarisa GalicianGaliciyan GeorgianJojin GermanJamusanci GreekGirkanci GujaratiGujarati Haitian CreoleHaitian Creole hausahausa hawaiianhawayi HebrewIbrananci HindiA'a MiaoMiya HungarianHarshen Hungary IcelandicIcelandic igboigbo IndonesianIndonesiya irishIrish ItalianItaliyanci JapaneseJafananci JavaneseYawanci KannadaKannada kazakhkazakh KhmerKhmer RwandeseRuwanda KoreanYaren Koriya KurdishKurdish KyrgyzKyrgyzstan LaoTB LatinLatin LatvianLatvia LithuanianLithuaniyanci LuxembourgishLuxembourg MacedonianMakidoniya MalgashiMalgashi MalayMalay MalayalamMalayalam MalteseMaltase MaoriMaori MarathiMarathi MongolianMongolian MyanmarMyanmar NepaliNepali NorwegianYaren mutanen Norway NorwegianYaren mutanen Norway OccitanOccitan PashtoPashto PersianFarisa PolishYaren mutanen Poland Portuguese Fotigal PunjabiPunjabi RomanianRomanian RussianRashanci SamoanSamoan Scottish GaelicScottish Gaelic SerbianSerbian SesothoTuranci ShonaShona SindhiSindhi SinhalaSinhala SlovakSlovak SlovenianHarshen Sloveniya SomaliSomaliya SpanishMutanen Espanya SundaneseSundanci SwahiliHarshen Swahili SwedishYaren mutanen Sweden TagalogTagalog TajikTajik TamilTamil TatarTatar TeluguTelugu ThaiThai TurkishBaturke TurkmenTurkmen UkrainianUkrainian UrduUrdu UighurUighur UzbekUzbek VietnameseVietnamese WelshWelsh